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BAMETHIRIN 2.5 EC 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 
 
 
 

 
 
 

             WIZARA YA KILIMO  

        CHAKULA NA USHIRIKA 



 

  

BAMETHRIN 2.5EC 

 

1.0 Utangulizi  

Uzalishaji wa tumbaku hapa nchini un-

ategemea sana madawa ili kudhibiti 

wadudu mbalimbali      ambao hushambu-

lia tumbaku. Bila udhibiti wowote  hasara 

katika uzalishaji wa tumbaku inaweza ku-

fika asilimia 100.  

 

Bamethrin 2.5 EC – ni kiuadudu cha 

kuangamiza wadudu mbali-mbali kama 

vimatira, vidomozi, funza wa vitumba 

kwenye zao la tumbaku. 

 

2.0 Viwango vya viuatilifu:  

Deltamethrin 25g/l 

 

3.0 Wadudu wanaodhibitiwa:  

Chawa wa majani, funza wa   vikonyo na 

inzi weupe. 

 

 

 

4.0 Jinsi ya kutumia 

  i.  Pima kiasi cha mililita 8 za 

 dawa ya bamethrin 2.5EC  chang-

anya na maji lita  kumi,  na tikisa vi-

zuri ili  dawa  ichanganyike na 

 maji vizuri. 

ii. Tumia mchanganyiko huu  siku 

hiyo hiyo 

iii. Yaweza kupuliziwa kwa  ku-

tumia  kifaa chochote,  haina 

 madhara kwa  chombo

(ndege, trekta).  

 

5.0. Muda wa kuweka:  

Baada ya wadudu kuonekana 

 

 

 

 

Angalizo: 

1. Tumia maji safi. 

2. Tumia vifaa vya kukinga mwili wakati 

wa kutumia. 

3. Dawa itunzwe stoo kwenye hali ya 

ubaridi na ukavu pia weka mbali na 

watoto 

4. Dawa itumike wakati wa asubuhi au 

jioni ilikuepuka athari zinazoweza 

kusababishwa na jua kama vile 

kupotea kwa dawa kwa njia ya mvuke 

(Evaporation) 

 

 

 


